JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA KARAGWE

09/07/2024

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI|

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Karagwe amepokea kibali cha Ajira Mpya
kwa mwaka 2023/2024 chenye Kumb. Na. FA. 97/288/01/09 cha tarehe 25 Juni, 2024 kutoka
Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora anapenda kuwatangazia
Msaidizi wa Kumbukumbu, Mwandishi Mwendesha Ofisi Daraja la Il na Madereva kama
inavyoonekana hapa chini:-

g

1.0 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA IlI- NAFASI 02
3ad

KAZI NA MAJUKUMU
i) Kuorodhesha barua zinazoingia masjala kwenye regista(Incoming correspondence

register).
i) Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya taasisi (Outgoing correspondence register).
i) Kusambaza majalada kwa watendaiji (Action Officers).
iv) Kupokea majalada yanayorudi masijala toka kwa watendaiji.

v) Kupokea majalada kwa watendaji (Action Officers).

1.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI:
Awe amehitimu Eimu ya kidato na nne [IV] au kidato cha sita [VI] na awe na Stashahada

[NTA level 6] katika fani ya masijala kutoka vyuo vinavyotambuliwa na serikali, mwenye ujuzi
wa kompyuta.
1.1.2 NGAZI YA MSHAHARA

Ngazi ya mshahara ni TGS ClI

1.2 MWANDISHI MWENDESHA OFISI (KATIBU MAHSUSI DARAJA LA II - NAFASI
03)

1.2.1 KAZI NA MAJUKUMU
i) Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na siri.



i) kupokea wageni na kuwasili shida zao na kuwaelekeza sehemu anapoweza
kushughulikiwa s

iii) kutunza taarifa na kumbukumbu za matukio miadi, wageni, tarehe za vikao, safari
-a mkuu wake na ratiba ya kazi zingine.

iv) kutafuta majalada na nyaraka zinazoitajika katika utekelezaji wa majukumu ya
kazi.

v) kupokea majalada na kusambaza kwa maofisa walio katika idara/kitengo/ sehemu
husika.

vi) kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali, na
vii) kuandaa orodha ya mabhitaji ya vifaa vya Ofisi.
i. SIFA ZA MWOMBAJI:

Awe amehitimu kidato cha nne na mwenye stashahada (Diploma) ya uhazili au cheti cha
NTA Level 6 ya uhazili. Aidha, awe amefaulu somo la hatimkato ya Kiswahili na Kiingereza
maneno 100 kwa dakika moja na kupata program za kompyuta za ofisi kama vile;Word,
Excel, Power Point, Internet, E-mail na Publisher kutoka chuo chochote kimachotambuliwa
na serikali.

1.2.2 NGAZI YA MSHAHARA TGS Cl.

13 DEREVA DARAJA LA II- NAFASI 04
131 KAZI NA MAJUKUMU YA DEREVA DARAJA LA

i) kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari.
i) Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kazi.

i) Kufanya na kusambaza nyaraka mbalimbali.

iv) Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari.

v) Kufanya usafi wa gari, na

vi) Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari.

1.3.2 SIFAZA MWOMBAJI
Awe amehitimu na mwenye cheti cha kidato cha Nne ( Form IV ). Awe na leseni ya Daraja E au C

ya uendeshaji magari ambayo amefanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka bila kusababisha

ajali. Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji magari (Basic Driving Course)



yanayotolewa na chuo cha mafunzo ya ufundi stadi (VETA) au chuo kingine kinachotambuliwa na

serikali.

1.3.3 NGAZI YA MSHAHARA
Ngazi ya mshahara ni TGS B .

1.4 MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA LA Il - NAFASI 09
1.4.1 KAZI NA MAJUKUMU

i) Afisa masuhuli na Mtendaji Mkuu wa Serikali ya Kijiji

i) Kusimamia Ulinzi na Usalama wa rai ana mali zao, kuwa mlinzi wa amani na

v) Kutafsiri na kusimamia Sera, Sheria na Taratibu

vi) Kuandaa taarifa za utekelezaji wa kazi katika eneo la kazi na kuhamasisha
wananchi katika kuandaa na kutekeleza mikakati ya kuondoa njaa, wmaskini na

kuongeza uzalishaji mali

xi) Kupokea, kusikiliza na kutatua malalamiko na migogoro ya wananchi

xii) Atawajibika kwa Mtendaji wa Kata

1.4.2 SIFAZA MWOMBAJI

Awe na Elimu ya kidato cha nne (Form IV) au cha sita (Form VI) aliefuzu mafunzo ya
Astashahada (NTA - level 5) katika moja ya fani zifuatazo: - Utawala, Sheria, Maendeleo ya
jamii, Sayansi ya Jamii, Usimamizi wa Fedha na Sayansi ya Sanaa kutoka Chuo cha Serikali za

Mitaa au Chuo chochote kinachotambulika na Serikali.

1.4.3 NGAZI YA MSHAHARA

Ngazi ya mshahara ni TGS B



MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI

.

vi.

Vii.

Mwombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na
usiozidi miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini.

Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa kilichothibitshwa na
Mwanasheria/\Wakili.

Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa
kuainisha kwenye Mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya

taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi waUmma

. Waombaji ambao tayari ni watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za kuingilia

katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi ya nafasi za kazi
kwa aajiri wao na Waaijiri wajiridhishe ipasavyo.
Waombaji aambatanishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V)

yenye anawani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini
(referees) watatu wa kuaminika.

Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakgla za vyeti
vilivyothibitishwa na Mwanasheria/\Wakili ambavyo ni vyeti ya kuzaliwa, Kidato cha
Nne, Kidato cha Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho, na vyeti vya kuhitimu
mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika.
Testmonials” “Provisional Results”. Statement of Results”, hati za matokeo za Kidato
cha Nne na Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS)
HAVITAKUBALIWA.

viii. WWaombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na

Xi.

Xii.

kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE).

. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba

isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi.

Waombaiji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika
Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika
Waraka Na.CCA.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010.

Waombaiji watakaowasilisha taarifa na sifa za kughushi watachukuliwva hatua za
kisheria.

Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 22, Julai, 2024.

xiii. MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa pamoja

na vyeti vya elimu. Anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa;



MKURUGENZI MTENDAJI,

HALMASHAURI YA WILAYA YA KARAGWE,
S.L.P20,

KARAGWE.

xiv. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielectroniki wa Ajira Recruitment Portal

kupitia anuani ifuatayo; https./portal.ajira.go.tz_(Anuani hii pia inapatikana kwenye

tovuti ya Seckretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa ‘Recruitment
Portal’).
xv. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili
HAYATAFIKIRIWA.

Limetolewa na:

J. Mwakisu
KAIMU MKURUGENZI MTENDAJI
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MKURUGENZ1 MTENDAdY?
BALMASHATURI YA WILAYA
KARAGWE



